VURUGU ZATAWALA BUNGENI DODOMA LEO



 Askari wa Bunge wakimtoa nje ya Bunge Mbunge wa Jimbo la Arumeru Mashariki, Joshua Nassari baada ya kuonekana kuhamasisha wabunge wa Kambi ya Upinzani kufanya vurugu baada ya muongozo wake wa kutaka kujadiliwa kwa hoja ya serikali kuwatimua wanafunzi 7802 wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) bungeni Dodoma leo.

 Waziri wa Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, Profesa Joyce Ndalichako akitoa tamko la serikali kuhusu kufukuzwa kwa wanafunzi wa Udom, jambo ambalo lilisababisha vurugu na Bunge kuahirishwa kwa muda.
 Mbunge wa Jimbo la Chemba, Juma Mkamia akiomba muongozo kwa Naibu Spika akitaka suala la kufukuzwa wanafunzi lijadiliwe bungeni.
 Wabunge wa Kambi ya Upinzani wakiwa wamesimama kuunga hoja iliyotolewa na Mkamia
 Wabunge wa CCM wakiwa wamesimama kuunga mkono muongozo uliotolewa na Mkamia
 Naibu Spika, Dk. Tulia Ackson akiwasihi wabunge kuacha kufanya vurugu
 Nassari akiomba muongozo akitaka suala la kutimuliwa kwa wanafunzi wa Udom lijadiliwe bungeni


 Wabunge wakitolewa bungeni baada vurugu kutokea
 Mtafaruku bungeni
 Mbunge wa Mlimba Suzan Kiwanga akilalamika baada ya Bunge kuahirishwa
 Wabunge wakitoka baada ya Bunge kuahirishwa



0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ANGALIA PICHA NDEGE KUBWA YA ABIRIA DUNIANI ILIYOANZA SAFARI NDEFU ZAIDI!

WAPENZI WANASANA WAKIFANYA MAPENZI GESTI

LICHA YA UZURI WAKE MWANADADA ELIZABETH MICHAEL a.k.a LULU SI MALI KITU MBELE YA RAY, AMKWEPA KUOGOPA AIBU.

IJUE HISTORIA YA UHASIMU WA KOREA KASKAZINI NA MAREKANI

NCHI YA URUSI NDIYO NCHI INAYOONGOZA KWA KUWA NA UBORA WA ELIMU NA VYUO DUNIANI.

YANGA SC WAANZA KAZI AFRIKA LEO…WANAKIPIGA NA U.S.M. ALGER SAA 4:00 USIKU ALGERIA

DC MJEMA AONJA ADHA YA MAFURIKO AKIKAGUA ATHARI ZA MAFURIKO ILALA

KWA HERI KAMANDA WETU ABBAS KANDORO