MBUNGE ROSE TWEVE AKERWA NA KINACHOENDELEA MSITU WA SAO HILL




Mbunge wa Viti Maalum, Rose Tweve (CCM) Mkoa wa Iringa, akichangia bungeni Dodoma hivi karibuni, ambapo alielezea masikitiko yake kuhusu wawekezaji wanavyopewa kipaumbele kupata vibali vya bei poa kuliko wazawa katika Msitu wa Sao Hill uliopo wilayani Mufindi, mkoani Iringa.

Tweve aliitaka serikali kupunguza cubic meter 250,000  kati ya 600,000 wanazopewa wawekezaji ili zigawiwe kwa makundi ya akina mama, vijana na watu wenye ulemavu ili nao waonje matunda ya msitu wao huo.

Pia aliitaka serikali kuwapandishia  wawekezaji bei ya cubic  meter ambayo ni sh. 14,000 ili nao walipe sawa na wazawa'
 wanaolipishwa sh 28,000.

Alisema kawaida wazawa ambao ndiyo waliopanda miti na kuutunza msitu huo hivyo ndiyo wanaotakiwa kupewa kipaumbele kuliko wawekezaji.
0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MATOKEO YA KIDATO CHA PILI, DARASA LA SABA YATANGAZWA ZANZIBAR

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ZAIDI YA WANANCHI 500 KUSHIRIKI MAFUNZO YA MKIKITA YA KILIMO CHA PAPAI SALAMA

MKIKITA YATOA OFA KWA KILA HEKA YA PAPAI SH. MIL. 2 KUTANDAZA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI

WATEJA WA NSSF DAR WATIMULIWA KWA MTUTU WA BUNDUKI

DIAMOND AITWA NA NYOTA YAJAA GOMS

KAMISHNA MARIJANI AZINDUA CHAMA CHA WAFUGAJI MBWA TANZANIA (TCA)

PICHA:NYOKA AINA YA CHATU AUWAWA KANISANI BAADA YA KUKUTWA NYUMBANI KWA MFANYABIASHARA MAARUFU JIJINI ARUSHA AKISADIKIWA KWA IMANI ZA KISHIRIKINA