ROSE TWEVE AKICHANGIA MAMBO MUHIMU BAJETI YA SERIKALI

 Mbunge wa Viti Maalum, Rose Tweve (CCM)  Mkoa wa Iringa, alikuwa ni mmoja wa wabunge waliobahatika kuchangia mjadala wa Bajeti ya Serikali bungeni Dodoma, ambapo alitoa ushauri kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), iweke mkakati maalumu wa kukusanya kodi kwenye halmashauri na aliiomba halmashauri ya Iringa itoe ushirikano kwani haina uwezo wa wafanyakazi wenye uwezo wa kukusanya kodi hizo.

Pia alitoa ombi kwa serikali ili ipeleke fedha hizo kwenye halmashauri kwa ajili ya maendeleo. 
Vile vile alikemea ubadhirifu mkubwa katika halmashauri hizo kwa wakatina kwa bajeti iliyotengwa..

Aidha aliitaka serikali kuipatia fedha za kutosha ofisi ya CAG kwani ni macho na masikio ya serikali yetu ili kudhibiti matumizi ya fedha zilizotengwa. 

Vilevile aliikumbusha serikali kuhusu changamoto ya afya na maji hasa katika hospitali/Zahanati  ambayo ni kero kubwa kiasi  kwamba vifo vya watoto na akina mama.


0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MATOKEO YA KIDATO CHA PILI, DARASA LA SABA YATANGAZWA ZANZIBAR

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ZAIDI YA WANANCHI 500 KUSHIRIKI MAFUNZO YA MKIKITA YA KILIMO CHA PAPAI SALAMA

MKIKITA YATOA OFA KWA KILA HEKA YA PAPAI SH. MIL. 2 KUTANDAZA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI

WATEJA WA NSSF DAR WATIMULIWA KWA MTUTU WA BUNDUKI

PICHA:NYOKA AINA YA CHATU AUWAWA KANISANI BAADA YA KUKUTWA NYUMBANI KWA MFANYABIASHARA MAARUFU JIJINI ARUSHA AKISADIKIWA KWA IMANI ZA KISHIRIKINA

KAMISHNA MARIJANI AZINDUA CHAMA CHA WAFUGAJI MBWA TANZANIA (TCA)

MATOKEO YA DARASA LA SABA YATANGAZWA