VIJANA WAASWA KUACHA KUSUBIRI FURSA MAJUMBANI.

IMG_0319
Waziri wa Sera, Bunge, Kazi, Vijana ,Ajira na walemavu Mhe. Je nista Mhagama
……………………………………………………………………………………………………..
Na Ally Daud-Maelezo
Vijana wameaswa kuacha kukaa majumbani na kusubiri fursa za maendeleo ziwafate walipo na badala yake watumie muda mwingi kujishughulisha kwa kufuata fursa zilipo ili kukabiliana na tatizo la ajira kwa vijana nchini.
Akizungumza hayo wakati wa uzinduzi wa Kitabu cha taarifa ya utafiti wa Sauti za Vijana Tanzania Waziri wa Sera, Bunge, Kazi, Vijana ,Ajira na walemavu Mhe. Je nista Mhagama amesema kuwa vijana wasikae majumbani na vijiweni kutegemea Serikali iwapelekee fursa hizo.
“Vijana tusikae majumbani na kushinda vijiweni tukitegemea kwamba tutawaletea fursa huko mlipo , mnatakiwa mtoke na mtumie muda wenu kufikiri jinsi ya kujikwamua na tatizo la ukosefu wa ajira kwa kutumia fursa zitolewazo” alisema Mhe. Mhagama.
Aidha Mhe. Jenista alisema kuwa  Serikali imeanza kutenga Shilingi Bilioni 15 kila bajeti kwa ajili ya kukuza ujuzi na kujikwamua kiuchumi ili kuleta maendeleo kwa vijana na taifa kwa ujumla.
Mbali na hayo Mhe. Mhagama aliunga mkono kauli ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Paul Makonda kwamba ni marufuku kwa kumbi za starehe na mahali popote kuuza kilevi aina ya shisha kwani kinaharibu nguvu kazi ya vijana wa leo.
“Nasisitiza tena marufuku kwa  kumbi za starehe na mahali popote kuuza kilevi aina ya shisha kwani inaharibu uwezo wa kufikiri kwa vijana na kushindwa kufanya kazi matokeo yake uchumi wa nchi unazorota ,kwa yeyote atayekiuka maagizo haya hatua kali zitachukuliwa juu yake.
Aidha Mhe. Jenista aliwataka vijana kutumia vizuri fursa iliyotolewa na Serikali ya awamu ya tano kwa kutoa Shilingi Milioni 50 kwa kila kijiji ili kuleta chachu ya maendeleo kwa jamii na taifa kwa ujumla.
0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MATOKEO YA KIDATO CHA PILI, DARASA LA SABA YATANGAZWA ZANZIBAR

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ZAIDI YA WANANCHI 500 KUSHIRIKI MAFUNZO YA MKIKITA YA KILIMO CHA PAPAI SALAMA

MKIKITA YATOA OFA KWA KILA HEKA YA PAPAI SH. MIL. 2 KUTANDAZA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI

WATEJA WA NSSF DAR WATIMULIWA KWA MTUTU WA BUNDUKI

DIAMOND AITWA NA NYOTA YAJAA GOMS

KAMISHNA MARIJANI AZINDUA CHAMA CHA WAFUGAJI MBWA TANZANIA (TCA)

PICHA:NYOKA AINA YA CHATU AUWAWA KANISANI BAADA YA KUKUTWA NYUMBANI KWA MFANYABIASHARA MAARUFU JIJINI ARUSHA AKISADIKIWA KWA IMANI ZA KISHIRIKINA