4x4

WAZIRI UMMY MWALIMU AKUTANA NA UJUMBE WA WANAHARAKATI WA MAENDELEO YA JINSIA NA WATOTO



 
Picha ya pamoja kati ya Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto,Mhe.Ummy Mwalimu pamoja na Wajumbe hao na viongozi wa Wizara(Picha na Wizara ya Afya).
Ujumbe wa wanaharakati wa maendeleo ya jinsia na watoto waliokutana na waziri wa afya,maendeleo ya jamii,jinsia,wazee na watoto,wa kwanza kushoto ni mkurugenzi wa TGNP Liliani Liundi,katikati ni Naemy Sillayo toka LHRC na Janeth Mawinza kutoka WAJIKI 
Na. Catherine Sungura. WAMJW

Serikali imejipanga kuhakikisha kuwa dhamira ya kufikiwa kwa uwakilishi wa 50 kwa 50 katika ngazi mbalimbali za maamuzi inchini inafikiwa.

Hayo yamesemwa leo na Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii,Jinsia ,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu wakati akiongea na ujumbe wa wanaharakati wa maendeleo ya jinsia na watoto waliofika ofisini kwake na kufanya nao mazungumzo

Mhe.Ummy Mwalimu alisema jitihada zinafanyika kuhakikisha kuwa teuzi mbalimbali zinahusisha jinsia zote, ikiwa ni pamoja na wajumbe wa bodi mbalimbali za uongozi wa Idara na Taasisi za Serikali.

“Nitoe wito wangu kwa Mashirika mbalimbali ya Serikali na Yasiyo ya Serikali kuzingatia usawa wa jinsia wakati wa teuzi mbalimbali za uongozi wa juu pamoja na wajumbe wa Bodi”.

Aidha, amewathibitishia wajumbe hao kuwa serikali ina dhamira ya dhati ya kuifanyia marekebisho ya Sheria ya Ndoa, “jitihada za maksudi zinafanyika kuhakikisha marekebisho ya kifungu cha 13 na 17 cha sheria ya ndoa, kinachoruhusu mtoto chini ya miaka 18 kuolewa vinafanyiwa marekebisho kwa kuwasilisha muswada Bungeni kabla ya mwaka kuisha.

Hata hivyo alisema jitihada hizo za kufanya mabadiliko ya sheria zitahusisha pia sheria ya Mirathi inayomnyima mtoto wa kike na wanawake kurithi mali.

Akizungumza kwa niaba ya ujumbe huo wa wanaharakati, mkurugenzi wa Mtandao wa jinsia Tanzania (TGNP) bi. Liliani Liundi alisema ipo haja ya Serikali kuongeza nguvu zaidi katika kuhakikisha sheria ya Ndoa kifungu cha 13 na 17 inafanyiwa marekebisho, kwakuwa inarudisha nyuma jitihada za kuleta usawa wa jinsia nchini.

Aidha, alieleza kuwa mabadiliko ya Sheria ya Elimu katika kifungu kinachokataza kuoa / kuoza mtoto wa shule ya Msingi na Sekondari ni jitihada inayohitaji kuungwa mkono.

“Ipo haja ya kuongeza nguvu zaidi katika kuwalinda watoto walio nje ya shule, kwakuwa mabadiliko haya ya sheria ya Elimu yaliyopitishwa na Bunge la 11 yawewaacha nje pasipo ulinzi wa sheria watoto wengi walio nje ya shule”Alisema.

Ujumbe wa wanaharakati uliwasilisha maoni yao na changamoto mbalimbali zinazo ikabili nchi katika kuleta maendeleo ya mtoto na usawa wa jinsia nchini, ikiwa ni pamoja na suala la Marekebisho ya Sheria ya Ndoa na Nafasi ya uwakilishi wa mwanamke katika vyombo mbalimbali vya maamuzi. Ujumbe huo uliongozwa na Mkurugenzi wa TGNP Mtandao Bibi Lilian Liundi na Wanaharakati wa Shirika la LHRC, WAJIKI, TANZANIA Widows Association na shirika la Wanawake katika Jitihada za Kimaendeleo (WAGIC)
Post a Comment