Watu walalamika rambirambi kuchepushwa


Akizungumza Dar es Salaam jana, Mkurugenzi Mtendaji wa taasisi hiyo, Thomas Ngawaiya alisema malalamiko hayo mengi yalikuwa ni yale ya watu waliyopata maafa ya tetemeko la ardhi mkoani Kagera na rambirambi za wanafunzi 32 wa shule ya Lucky Vincent iliyopo Arusha, waliyopata ajali ya gari.
Ngawaiya alisema watu wanalalamika fedha zao kwenda kutengeneza barabara, bila kujali kuna watu wameumia na wanahitaji msaada wa kuwavusha pale walipo kutokana na matatizo waliyoyapata.
Alisema Serikali inatakiwa iliangalie suala hili kwa jiko la pili la huruma kwa sababu watu wamekata tamaa, kutokana na kwamba wanajitoa kwa moyo wote kuchangia fedha kwa watu waliyopata matatizo halafu zinakwenda kufanya mambo mengine jambo ambalo si jema.
“Watu wamekata tamaa kwa sababu wanajitolea fedha nyingi ili ziende kwa walengwa, lakini hazifiki na mwisho wa siku wafiwa ndiyo wanaingia gharama, wakati Serikali ilikuwa na bajeti yake,”alisema Ngawaiya.
Alibainisha kuwa kama mambo haya yataendelea hivi watu watashindwa kujitoa, kwa sababu wao wanatalaji msaada uende kwa walengwa, lakini hazifiki ambapo kiutawala bora si sahihi kufanya jambo kama hilo.
Alisema kinachotakiwa kufanywa na Serikali ni kuwahesabu watu waliyopatwa na matatizo hayo na kugawa michango, ndiyo maana watu walichanga ili zigawanywe na si kuzikupatia na kufanyia shughuli zingine.


0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

LICHA YA UZURI WAKE MWANADADA ELIZABETH MICHAEL a.k.a LULU SI MALI KITU MBELE YA RAY, AMKWEPA KUOGOPA AIBU.

IJUE HISTORIA YA UHASIMU WA KOREA KASKAZINI NA MAREKANI

WAPENZI WANASANA WAKIFANYA MAPENZI GESTI

MATOKEO YA DARASA LA SABA YATANGAZWA

PICHA:NYOKA AINA YA CHATU AUWAWA KANISANI BAADA YA KUKUTWA NYUMBANI KWA MFANYABIASHARA MAARUFU JIJINI ARUSHA AKISADIKIWA KWA IMANI ZA KISHIRIKINA

WENGI WAJITOKEZA KUMUAGA MPENDWA WAO MWANAHABARI JOYCE MMASI

KUMBE UNGA WA MUHOGO HUTENGENEZEA KIWASHIO MOTO CHA KIBIRITI