CHANGAMKIA OFA YA KILIMO CHA PILIPILI KICHAA UPATE FAIDA SH. MIL. 50

KWA WATEJA WA KWANZA UNALIPA SH. MIL 1.5 BADALA YA GHARAMA YA SH MIL.5.6

Tengeneza Million 50. kwa MIAKA 3 kwa kulima pilipili kichaa, masoko ya uhakika yapo uingereza na ujerumani

.*MCHANGANUO WA KILIMO CHA PILIPILI EKARI 1*
*SEHEMU A*
1. Uanachama 50,000
2. Mkataba 20,000
*JUMLA 70,000*
*SEHEMU B*
1. Mbegu (seeds). 320,000
2. Viwatilifu (Pesticides Control) 200,000
3. Mbolea (Fertilizers compost 24 tons) 420,000
4. Mtaalam- (Kufundisha vibarua, kitalu kuvuna mpaka utunzaji) 2,000,000
*JUMLA B 2,940,000*
*SEHEMU C*
Kuweka mfumo wa umwagiliaji wa matone (pump, tenki,kisima/ chazo cha maji ni nje ya gharama hii)
*TOTAL 2,634,500*
*A+B+C=TOTAL INVESTMENT COST 5,644,000*
*TARAJIO /MAPATO*
Ekari moja (1) =150kg kwa wiki
150kg ×4=600kg (kwa mwezi)
600kg× *4,500* *(Bei ya soko ni shs @ kg)*
= *2,700,000*
2,700,000×3(miezi)
= *8,100,000*
1:Mwaka wa kwanza
Mavuno ni Mara mbili
=8,100,000×2= *16,200,000*
2:Mwaka wa pili
Mavuno ni Mara tatu
=8,100,000×3= *24,300,000*
3: Mwaka wa tatu
Mavuno ni Mara tatu
=8,100,000×3= *24,300,000*
*Jumla ya mapato* (Mavuno) kwa miaka mitatu = *64,800,000*
Gharama zitakazoendelea (miaka mitatu)
Pilizi, umwagiliaji na mbolea.
*NB:* Gharama za uwekezaji pilipili kwa Mwaka wa kwanza pamoja na matumizi yote kwa miaka mitatu ya kilimo cha pilipili
*Makadirio matumizi=15,644,000*
*64,800,000* Mapato(3yrs)
*toa* *15,644,000* -Matumizi (3yrs)
*49,156,000 -Faida* *(3yrs)*
_Mkulima ni shamba na kiwanda_

KWA MAWASILIANO ZAIDI; RICH-0715264202,0689425467
*© MKIKITA*
0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ANGALIA PICHA NDEGE KUBWA YA ABIRIA DUNIANI ILIYOANZA SAFARI NDEFU ZAIDI!

WAPENZI WANASANA WAKIFANYA MAPENZI GESTI

LICHA YA UZURI WAKE MWANADADA ELIZABETH MICHAEL a.k.a LULU SI MALI KITU MBELE YA RAY, AMKWEPA KUOGOPA AIBU.

IJUE HISTORIA YA UHASIMU WA KOREA KASKAZINI NA MAREKANI

KWA HERI KAMANDA WETU ABBAS KANDORO

YANGA SC WAANZA KAZI AFRIKA LEO…WANAKIPIGA NA U.S.M. ALGER SAA 4:00 USIKU ALGERIA

NCHI YA URUSI NDIYO NCHI INAYOONGOZA KWA KUWA NA UBORA WA ELIMU NA VYUO DUNIANI.

DC MJEMA AONJA ADHA YA MAFURIKO AKIKAGUA ATHARI ZA MAFURIKO ILALA