BALOZI CP KAGANDA AGUSIA UKATILI NA MALEZI KATIKA HARAMBEE YA KKKT

BALOZI wa Tanzania nchini Zimbabwe, Kamishna wa Polisi (CP) Suzan Kaganda, ameongoza harambee ya kuchangia ukarabati wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Dayosisi ya Magharibi Kati, Jimbo la Mashariki, Usharika wa Ndala, wilayani Nzega, mkoani Tabora, huku akisisitiza umuhimu wa malezi bora kwa watoto na mapambano dhidi ya vitendo vya ukatili wa kijinsia katika jamii.

Harambee hiyo imefanyika Oktoba 26, 2026, katika kanisa hilo lililopo Kata ya Ndala, ikiwa na lengo la kuchangisha fedha kwa ajili ya ukarabati mkubwa wa kanisa, ikiwemo uwekaji wa paa jipya na kuboresha mazingira ya ndani na nje ya nyumba hiyo ya ibada.

Akizungumza katika harambee hiyo, CP Kaganda amesisitiza kuwa jamii ina wajibu wa kuwalea watoto katika misingi bora ya dini na maadili, pamoja na kuwalinda dhidi ya vitendo vya ukatili, hususan ukatili wa kijinsia, ili kujenga jamii yenye maadili mema na inayoheshimu haki za kila mmoja.

Aidha, ameitaka jamii kumrudia Mungu, kuendelea kuliombea Taifa na viongozi wake ili waweze kutekeleza majukumu yao kwa hekima na uadilifu katika kuwaletea wananchi maendeleo na ustawi.

Kwa upande wake, mwakilishi wa Kamanda wa Polisi Mkoa wa Tabora, ambaye pia ni Mkuu wa Kikosi cha Usalama Barabarani Mkoa wa Tabora, Mrakibu Mwandamizi wa Polisi (SSP) Peter Magayane, amewataka wazazi na walezi kuwa mstari wa mbele kutoa taarifa za haraka kwa mamlaka husika kuhusu matukio ya ukatili wa kijinsia ili hatua stahiki za kisheria zichukuliwe dhidi ya wahusika.

Katika harambee hiyo, CP Kaganda amechangia kiasi cha fedha kilichosaidia kufikisha zaidi ya shilingi milioni 70 zilizochangwa kwa ajili ya shughuli hiyo.

Akizungumza kwa niaba ya Askofu Mkuu wa KKKT, Dayosisi ya Magharibi Kati, Mchungaji Patrick Katembo ametoa shukrani kwa CP Kaganda na washiriki wote wa harambee hiyo kwa mchango wao, huku akiahidi kuwa kanisa litaendelea kushirikiana na Jeshi la Polisi katika kudumisha amani, kuzuia uhalifu na kujenga jamii yenye maadili mema.
 









Comments

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MAKABILA 10 YENYE WANAWAKE WAREMBO TANZANIA

MAELFU WAFURIKA TIKTOK LIVE YA DHARURA YA WAZIRI GWAJIMA KUHUSU CHANGAMOTO ZA WANAUME KWENYE NDOA

MWENGE WA UHURU WAMURIKA MIRADI YA MAENDELEO JIMBO LA KWELA

NMB, UDSM waendeleza ushirikiano wa kukuza vipaji

SERIKALI ITAENDEA KUHIMIZA MATUMIZI YA TEKNOLOJIA KUIMARISHA UTENDAJI KAZI- LONDO