KHEA YAFIKIA WAWEZESHAJI 360, WAKULIMA ZAIDI YA 1500 KILIMO IKOLOJIA


Mradi wa kilimo ikolojia hai unaotambuliwa kwa jina la Kitovu cha maarifa cha Afrika Mashariki umefikia tamati Septemba 30 2026 kwa kuwawezesha wakulima viongozi 360 waliowafikia wakulima zaidi ya 1500 na kuwapa elimu na mbinu za kilimo hai.


Wakulima hao viongozi kutoka Tanzania bara mkoa wa Njombe, Kilimanjaro, Songwe, Mtwara na Tanzania bara Unguja na Pemba wamefikiwa na mradi huo na kuwawezesha wakulima wa kilimo ikolojia hai katika maeneo yao kujua mbinu za kilimo hai kwa faida.


Akizungumza wakati wa kufunga mradi huo Brigita Didas ambaye ni msimamizi wa miradi Taasisi ya Kilimo hai Tanzania (TOAM) amesema kuwa kumalizika kwa mradi huo kunatoa fursa kwa wanufaika kuendelea kuitumia elimu na mbinu za Kilimo ikolojia hai zilizofundishwa wakati wote wa mradi.


Ameongeza kuwa lengo kuu la mradi huo ni kukusanya na kusambaza maarifa ya kilimo hai ngazi ya Afrika maarifa yanayotumika na nchi za ukanda huo, kuyaweka kwenye mtandao ili kunufaisha wadau wa nchi nyingine.


Msimamizi huyo wa mradi amebainisha kuwa mradi huo umetumia mbinu rahisi kufikisha elimu ikiwemo kuwashauri wanufaika wa mradi kutumia malighafi zinazopatikana katika mzingira wanayoishi kutengeneza pembejeo muhimu ikiwemo mbolea na viuatilifu.


Wakizungumza kwa nyakati tofauti wanufaika wa mradio huo Visiwani Zanzibar wakiwakilisha wawezeshaji wa mikoa mingine, wameona umuhimu wa mradi huo uliofungua fursa za kilimo ikolojia hai.


Salama Hussein Makame ni miongoni mwa wawezeshaji wanufaika wa mradi huo aliyetumia elimu aliyopewa kufundisha wakulima kutengeneza viuatilifu vya kilimo ikolojia hai kupitia malighafi zinazopatikana katika mazingira wanayoishi ikiwemo miti dawa.


Amesema kuwa kwa kutumia miti dawa inayopatikana kwenye maeneo wanayoishi inarahisisha kilimo hicho kwa kupunguza gharama za viuatilifu hai vya kununua.


Mradi huo umefundisha mbinu mbalimbali za kilimo ikolojia hai ikiwemo uzalishaji bidhaa za kilimo hai zenye ubora, kulifikia soko, uwezeshwaji wa makundi rika n.k


Mradi wa kilimo ikolojia hai unaotambulika kwa jina la Kitovu cha maarifa cha Afrika Mashariki(KHEA) umehusisha nchi za Tanzania, Uganda, Rwanda, Kenya na Madagasca.

Comments

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MAKABILA 10 YENYE WANAWAKE WAREMBO TANZANIA

𝐌𝐉𝐔𝐄 𝐊𝐀𝐂𝐇𝐄𝐑𝐎 𝐌𝐙𝐄𝐍𝐀

KATIKA MWAMBA HUU NITALIJENGA KANISA.

YANGA YAMPOTEZA MAMA FATMA KARUME MWANA YANGA KINDAKI NDAKI

PANYA MAGAWA WA SUA TANZANIA AJENGEWA MNARA WA HESHIMA CAMBODIA

‎JUKWAA HURU LA WAHARIRI TANZANIA, UTPC KUSHIRIKIANA KUTETEA HAKI, MASLAHI YA WAANDISHI ‎

MAFAO YA MAKAMU WA RAIS ALIYEJIUZULU