๐ ๐ฎ๐ธ๐ฎ๐ฏ๐ถ๐น๐ฎ 10 ๐ฎ๐บ๐ฏ๐ฎ๐๐ผ ๐๐ธ๐ถ๐ธ๐ฎ๐ฎ ๐ธ๐ฎ๐ฟ๐ถ๐ฏ๐ ๐ป๐ฎ๐ผ, ๐ธ๐๐๐ผ๐ฏ๐ผ๐ฎ ๐ธ๐๐ป๐ฎ๐๐ฒ๐๐ฎ ๐ธ๐๐๐ฎ ๐ฟ๐ฎ๐ต๐ถ๐๐ถ ๐๐ฎ๐ถ๐ฑ๐ถ ⚠️ Kumbuka: Haya ni maoni na mitazamo ya kijamii tu, si kwamba kabila fulani lina mafanikio kuliko lingine. Mafanikio yanategemea juhudi, elimu, nidhamu na fursa. 1. Wasukuma Wana sifa ya kufanya kazi kwa bidii, hasa kwenye kilimo, ufugaji na biashara. Wengi huaminika kuwa wavumilivu katika kutafuta maendeleo. 2. Wachagga Hujulikana kwa moyo wa biashara, uwekezaji na kusaidiana kifamilia katika shughuli za maendeleo. 3. Wahaya Wana historia ndefu ya biashara, elimu na shughuli za uzalishaji zinazochochea maendeleo. 4. Wanyakyusa Wengi wanasifiwa kwa bidii katika biashara, kilimo na uwekezaji wa muda mrefu. 5. Wakinga Hujulikana kwa uchapakazi, nidhamu na uthubutu wa kutafuta fursa sehemu mbalimbali za nchi. 6. Waha Wana sifa ya kujituma katika biashara na shughuli mbalimbali za kiuchumi. 7. Wapare Mara nyingi husifiwa kwa kuthamini elimu, kazi na mipango y...
HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI
Makundi maalumu 27,946 yamesajiliwa kwenye m fumo wa NeST na ku pata zabuni zenye jumla ya thamani ya Shilingi Bilioni 56 , kupitia Mfumo huo. makundi ya vijana ni 13, 317 wanawake 13,400 , wazee 643 na watu wenye ulemavu 586. Hayo yemebainishwa na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa Umma (PPRA), Dennis Simba wakati wa mkutano na vyombo vya habari kwenye ukumbi wa Idara ya Habari MAELEZO, katika Mji wa Serikali wa Mtumba jijini Dodoma, Agosti 20, 2026. Sheria ya Ununuzi wa Umma, imezielekeza taasisi zote za umma kutenga asilimia 30 ya bajeti zao za ununuzi kwa ajili ya makundi maalum (vijana, wanawake, wazee na watu wenye ulemavu). Lengo la PPRA, kwa kuzingatia malengo ya Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, ni kuwa na takribani makundi 300,000 yaliyo tayari kuomba zabuni. Hatua hii ni sehemu ya jitihada za Serikali kutoa ajira na kazi kwa Watanzania ambao hawana uwezo wa kuwa na kampuni, ambao wanaweza kujiunga k...
MBUNGE DEO MWANYIKA AFANYA ZIARA YA KIKAZI KATA YA MJI MWEMA, AKAGUA MIRADI NA KUSIKILIZA KERO ZA WANANCHI Mbunge wa Jimbo la Njombe, Mhe. Deo Mwanyika, jana tarehe 3 Agosti 2026, alifanya ziara ya kikazi katika Kata ya Mji Mwema kwa lengo la kukagua utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo, kuzungumza na wananchi pamoja na kusikiliza changamoto zinazowakabili. Katika ziara hiyo, Mhe. Mwanyika alikagua Daraja la Kifung’a, lililopo katika barabara inayounganisha maeneo ya Mji Mwema na Ramadhani. Ukaguzi huo ulimwezesha kujionea hali halisi ya daraja hilo pamoja na umuhimu wake katika kurahisisha usafiri wa watu, mazao na huduma nyingine muhimu. Aidha, Mhe. Mbunge alitembelea na kukagua ujenzi wa nyumba ya mwalimu katika Shule ya Msingi Peluhanda. Alipokea taarifa kuhusu hatua iliyofikiwa katika utekelezaji wa mradi huo na kusisitiza umuhimu wa kuboresha mazingira ya kuishi na kufanya kazi kwa walimu ili kuongeza ufanisi katika utoaji wa elimu. Baada ya kukagua miradi hiyo, Mhe. Mwa...
Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Ndugu Asha-Rose Migiro, amefungua semina elekezi kwa Kaimu Makatibu wa CCM Mikoa 32, leo Septemba 29, 2026, jijini Dodoma. Semina hiyo ya siku mbili inalenga kuwajengea uwezo viongozi hao kuhusu majukumu yao ya kiuongozi, uendeshaji wa shughuli za chama pamoja na utekelezaji wa mipango na maelekezo ya Chama Cha Mapinduzi. Akifungua semina hiyo, Ndugu Migiro amesisitiza umuhimu wa viongozi hao kutekeleza majukumu yao kwa uadilifu, weledi na kuzingatia misingi, kanuni na taratibu za chama.
MAKABILA 10 YENYE WANAWAKE WAREMBO TANZANIA
1. Wahiraki, Hawa ni wanawake wa jamii ya Wahiraki wa napatikana kaskazini mwa Tanzania wamezagaa mikoa ya manyara ni weupe Wana Umbo zuri wanavutia kwa Macho. 2. Warangi, Hawa ni wanawake jamii ya Warangi ni wazuri nywele zao ni asili ya waraabu weupe sura nzuri wanapatikana kondoa. 3. Wanyiramba. Hawa ni warembo Sana sura matata wanapatikana mkoa wa singida kaskazini, usipokua makini utawafananisha na wanyaturu 4. Wamasai, kabila hili wanawake wazuri sio wengi Sana lakini ukikutana na sampuli Tatu au nne hivi utauza hata boxa kuongezea mahari wamezagaa Sana Arusha 5. Wahaya, hawa nao ni jamii ya Kanda ya ziwa maumbile Yao Kuna weupe miguu Yao ya bia shape matata wamejaa Sana bukoba. 6. Wanyaturu, Hawa wanafanana na Wanyiramba wanapatikana singida hasa ikungi na manyoni weupe wanavutia 7. Wapare, Hii ni jamii ya kabila la Wapare wanapatikana moshi wilaya ya same wako vizuri usicheze kabisa na hili kabila shape nzuri. 8 .Wamakonde, ...
๐๐๐๐ ๐๐๐๐๐๐๐ ๐๐๐๐๐
∆¶. ๐๐๐๐๐๐ ๐๐๐๐๐,,๐๐ฅ๐ข๐ค๐ฎ๐ ๐ฆ๐ค๐ฎ๐ซ๐ฎ๐ ๐๐ง๐ณ๐ข ๐ฐ๐ ๐ค๐ฐ๐๐ง๐ณ๐ ๐ฐ๐ ๐ฎ๐ฌ๐๐ฅ๐๐ฆ๐ ๐ฐ๐ ๐ญ๐๐ข๐๐ ๐ง๐ ๐ฐ๐๐ค๐ฎ๐ญ๐๐ ๐๐ฆ๐๐ฐ๐ ๐ฌ๐๐ง๐ ๐ง๐ ๐๐ค ๐ง๐ฒ๐๐ซ๐๐ซ๐ ๐ง๐ ๐๐๐ข๐๐ ๐ฅ๐ ๐๐๐ง๐ณ๐๐ง๐ข๐ ๐ญ๐จ๐ค๐ 1961-1975, ๐๐ฅ๐ข๐ณ๐๐ฅ๐ข๐ฐ๐ ๐ก๐ฎ๐ค๐จ ๐๐ซ๐ข๐ง๐ ๐ ๐ง๐ ๐๐ฅ๐ข๐ฌ๐ก๐ข๐ค๐ ๐ง๐๐๐๐ฌ๐ข ๐ฆ๐๐๐ฅ๐ข๐ฆ๐๐๐ฅ๐ข ๐ค๐๐ญ๐ข๐ค๐ ๐ฃ๐๐ฌ๐ก๐ข ๐ฅ๐ ๐ฉ๐จ๐ฅ๐ข๐ฌ๐ข ๐ค๐ข๐ฉ๐ข๐ง๐๐ข ๐๐ก๐ ๐ฆ๐ค๐จ๐ฅ๐จ๐ง๐ข ๐ก๐๐ฉ๐จ ๐ค๐๐๐ฅ๐ ๐ฒ๐ ๐ฎ๐ก๐ฎ๐ซ๐ฎ. ∆¶.๐๐๐๐๐๐ ๐๐๐๐๐,๐ง๐๐ข๐จ ๐ฆ๐ค๐ฎ๐ซ๐ฎ๐ ๐๐ง๐ณ๐ข ๐ฐ๐ ๐ฎ๐ฌ๐๐ฅ๐๐ฆ๐ ๐ฐ ๐ญ๐๐ข๐๐ ๐๐ฅ๐ข๐ฒ๐๐ค๐๐ ๐ค๐ฐ๐๐ง๐ฒ๐ ๐ง๐๐๐๐ฌ๐ข ๐ก๐ข๐จ ๐ค๐ฐ๐ ๐ฆ๐๐ ๐ฆ๐ซ๐๐๐ฎ ๐ฐ๐ ๐ฆ๐ข๐๐ค๐ 14.... ∆¶.๐๐ฆ๐ข๐ซ๐ข ๐๐๐ฌ๐ก๐ข ๐ฆ๐ค๐ฎ๐ฎ ๐ฐ๐ ๐ค๐ข๐ฉ๐ข๐ง๐๐ข ๐ก๐ข๐๐ก๐จ ๐๐ฐ๐ฅ ๐๐ค ๐ง๐ฒ๐๐ซ๐๐ซ๐ ๐ง๐๐ข๐จ ๐๐ฅ๐ข๐ฆ๐ญ๐๐ฎ๐ ๐ง๐ ๐ค๐ฎ๐ญ๐จ๐ค๐๐ง๐ ๐ง๐ ๐ฎ๐ก๐จ๐๐๐ซ๐ข ๐ฐ๐๐ค๐ ๐ฐ๐ ๐ค๐ฎ๐ข๐ฌ๐ข๐ฆ๐๐ฆ๐ข๐ ๐ข๐๐๐ซ๐ ๐ก๐ข๐จ ๐๐ฐ๐ฅ ๐ฃ๐ค ๐๐ฅ๐ข๐๐ฆ๐ฎ๐ ๐ค๐ฎ๐ญ๐จ๐ค๐ฎ๐ญ๐๐ฎ๐ ๐ฆ๐ญ๐ฎ ๐ฆ๐ฐ๐ข๐ง๐ ๐ข๐ง๐ ๐ค๐๐ญ๐ข๐ค๐ ๐ค๐ข๐ฉ๐ข๐ง๐๐ข ๐ก๐ข๐๐ก๐จ ๐๐ก๐ ๐ฆ๐ข๐๐ค๐ 14. ✍️๐๐๐๐๐ ...
KATIKA MWAMBA HUU NITALIJENGA KANISA.
NA MWANDISHI WETU, NGORONGORO Ilinenwa “KATIKA MWAMBA HUU NITALIJENGA KANISA”, ndivyo walivyofanya waumini wa Parokia ya Mt. Petro Masanza Kona mkoani Simiyu ambapo baada ya kulijenga kanisa kwa umoja wao waliamua kutembelea hifadhi ya Ngorongoro kujionea uwezo wa mwenyezi Mungu katika uumbaji wa ulimwengu na vilivyomo. Ziara hiyo imewashirikisha waumini 50 kutoka parokiani hapo wakiongozwa na mapadri wanne na frateli mmoja ikiwa na lengo la kuwawezesha waumini kufanya utalii wa ndani na kujifunza juu ya urithi wa dunia ambao upo ndani kasoko ya Ngorongoro. Akiongoza ziara hiyo,Rev Fr. Furaha James ambaye ni Paroko wa Parokia ya Masanza alisema kwamba ziara hiyo imekuwa na umuhimu mkubwa kwa kuwa wamepata fursa ya kujifunza historia, utamaduni, mazingira na vivutio vya asili vilivyopo nchini. “Tumekuja hapa kwa ajili ya kujifunza na kuona kile ambacho Mungu ametujalia katika nchi yetu. Naamini kuwa waumini wetu waliotembelea hapa wameongeza uelewa na ...
YANGA YAMPOTEZA MAMA FATMA KARUME MWANA YANGA KINDAKI NDAKI
Mama Fatma Karume, aliyekuwa mke wa Rais wa Kwanza wa Zanzibar, Hayati Sheikh Abeid Amani Karume, amefariki dunia leo hii.Taarifa za kifo chake zimefika wakati akiwa nyumbani kwa Mmoja ya watoto wake huko Zanzibar. Mama Fatma Karume alikuwa mjane wa Hayati Sheikh Abeid Amani Karume, Rais wa Kwanza wa Zanzibar, ambaye aliongoza Zanzibar baada ya Mapinduzi ya Januari 12, 1964. Kifo chake kinatajwa kuwa ni msiba mkubwa kwa familia, ndugu, jamaa na wananchi wa Zanzibar, huku taarifa zaidi kuhusu mazishi na ratiba nyingine za msiba zikitarajiwa kutolewa na Serikali. Mama Fatma Karume anafariki akiwa na umri wa miaka 97.
Leo, tarehe 03 Oktoba 2026, katika mkutano na waandishi wa habari uliofanyika Ikulu Zanzibar, nimetangaza uteuzi na uhamisho wa Mawaziri na Naibu Mawaziri, pamoja na mabadiliko ya miundo ya baadhi ya Wizara. Mabadiliko haya ni sehemu ya kukamilisha uundwaji wa Serikali ya Umoja wa Kitaifa, kwa kuwajumuisha Mawaziri kutoka ACT-Wazalendo, sambamba na kuendelea kutekeleza makubaliano ya maridhiano baina ya CCM na ACT-Wazalendo. Katika uteuzi huo, ACT-Wazalendo imepata nafasi nne za uwaziri: • Mhe. Nassor Ahmed Mazrui – Waziri wa Afya. • Mhe. Omar Said Shaaban – Waziri wa Biashara na Maendeleo ya Viwanda. • Mhe. Dkt. Nasra Nassor Omar – Waziri wa Utalii na Mambo ya Kale. • Mhe. Dkt. Mohamed Ali Suleiman – Waziri wa Mawasiliano, Teknolojia ya Habari na Ubunifu. Aidha, nimefanya mabadiliko ya miundo ya baadhi ya Wizara, ikiwemo kuhamishia masuala ya Mipango katika Ofisi ya Rais, Ikulu, pamoja na kuanzisha Wizara ya Kazi, Ajira, Vijana na Uwezeshaji. Katika mabadiliko hayo: • Mhe....
MVUA ZA EL NINO ZINASABABISHWA NA NINI?.
Mvua kubwa zinazohusishwa na El Niรฑo sababu yake kubwa huanzia kwenye mabadiliko ya joto la maji katika Bahari ya Pasifiki. Hali hii hutokea pale ambapo maji ya juu ya bahari katika Pasifiki ya kati na ya mashariki yanapokuwa na joto kali zaidi kuliko kawaida. Maji hayo yanapokuwa na joto, uvukizwaji huongezeka, na kusababisha hewa yenye unyevu nyevu mwingi kupanda angani. Hewa hiyo inapopoa, hutengeneza mawingu mengi na kuongeza uwezekano wa mvua. El Niรฑo pia hubadilisha mifumo ya kawaida ya upepo na mzunguko wa hewa unaojulikana kama Walker circulation. Mabadiliko haya huathiri namna unyevunyevu na mawingu yanavyosambazwa katika maeneo mbalimbali duniani. Kwa sababu angahewa ya dunia imeunganishwa, mabadiliko yanayotokea katika bahari ya Pasifiki yanaweza kusababisha mabadiliko ya mifumo ya mvua katika maeneo yaliyo mbali sana, ikiwemo Afrika Mashariki. Nchini Tanzania na katika baadhi ya maeneo ya Afrika Mashariki, El Niรฑo inaweza kuhusishwa katika hali ya mvua nyingi kuliko ka...
Comments