JPM APIGA MARUFUKU WANAFUNZI WENYE MIMBA KUENDELEA NA MASOMO

RAIS John Magufuli amepiga marufuku wanafunzi wanaopata mimba kuruhusiwa kwendelea na masomo.

Agizo hilo amelitoa leo alipokuwa akihutubia wakati wa hafla ya uzinduzi wa Barabara ya Msata-Bagamoyo mkoani Pwani.

Rais amesema kuwa katika katika kipindi cha urais wake hatoruhusu wanafunzi wenye mimba na waliozaa kuendelea  na masomo akihofia hali hiyo inaweza kuwahamasisha wanafunzi wengine kupata mimba.

Alizitaka NGO'S zinazohamasisha jambo hilo haziitakii mema Tanzania, na endapo wanataka mambo hayo yaendelee basi waanzishe shule zao za kuwafundisha wanafunzi waliozaa.

Pia aliimpongeza Mke wa Rais Mstaafu, Mama Salma Kikwete kwa msimamo wake  akiwa bungeni Dodoma kupinga wanafunzi wanaopata mimba kuendelea na masomo.

Rais Magufuli alisema kwamba, hawezi kutumia sh. bil 18 zinazotengwa kila mwezi kugharamia wanafunzi, zitumike kuwagharamia wenye mimba ambao wamejitakia kwa kuendekeza ngono. Wanafunzi ambao hawataendelea kuendelea na masomo wakiwa na mimba ni kuanzia darasa la kwanza hadi kidato cha sita.
0

HABARI ZILIZOSOMWA ZAIDI

MATOKEO YA KIDATO CHA PILI, DARASA LA SABA YATANGAZWA ZANZIBAR

HIVI NDIVYO BIASHARA YA NGONO NAMNA INAVYOTIKISA MOROGORO: SEHEMU YA PILI.

ZAIDI YA WANANCHI 500 KUSHIRIKI MAFUNZO YA MKIKITA YA KILIMO CHA PAPAI SALAMA

MKIKITA YATOA OFA KWA KILA HEKA YA PAPAI SH. MIL. 2 KUTANDAZA MIUNDOMBINU YA UMWAGILIAJI

WATEJA WA NSSF DAR WATIMULIWA KWA MTUTU WA BUNDUKI

DIAMOND AITWA NA NYOTA YAJAA GOMS

KAMISHNA MARIJANI AZINDUA CHAMA CHA WAFUGAJI MBWA TANZANIA (TCA)

PICHA:NYOKA AINA YA CHATU AUWAWA KANISANI BAADA YA KUKUTWA NYUMBANI KWA MFANYABIASHARA MAARUFU JIJINI ARUSHA AKISADIKIWA KWA IMANI ZA KISHIRIKINA